Shirya matsala Tubalan Tasha

Abubuwan da ke rufe filastik da sassan gudanarwa na tashar suna da alaƙa kai tsaye da ingancin tashar, kuma suna ƙayyade aikin rufewa da haɓakar tashar bi da bi.Rashin gazawar kowane tasha ɗaya zai haifar da gazawar dukkan injiniyoyin tsarin.

Daga mahangar amfani, aikin da tashar ya kamata ta cimma shi ne: wurin da sashin sadarwar ke gudanarwa dole ne ya kasance yana gudanarwa, kuma lambar ta dogara.Wurin da sashin da bai kamata ya kasance mai ɗaukar nauyi ba dole ne a kiyaye shi da aminci.Akwai nau'i-nau'i guda uku na laifuffuka masu mutuwa a cikin tubalan ƙarshe:

1. Talauci
Direbobin ƙarfe a cikin tashar tashar shine ainihin ɓangaren tashar, wanda ke watsa wutar lantarki, halin yanzu ko sigina daga waya ta waje ko kebul zuwa madaidaicin lamba na mahaɗin da ya dace.Sabili da haka, lambobin sadarwa dole ne su sami kyakkyawan tsari, tsayayye kuma abin dogaro da riƙewar lamba da ingantaccen ƙarfin lantarki.Saboda da m tsarin zane na lamba sassa, kuskure zaɓi na kayan, da m mold, da wuce kima aiki size, da m surface, da m surface jiyya tsari irin su zafi magani da electroplating, rashin dacewa taro, matalauta ajiya da kuma amfani yanayi. da aiki mara kyau da amfani, sassan sadarwar za su lalace.Sassan tuntuɓar juna da ɓangarorin mating suna haifar da mummunan lamba.

2. Rashin Insula
Ayyukan insulator shine kiyaye lambobin sadarwa a daidai matsayi, da kuma rufe lambobin sadarwa daga juna, da kuma tsakanin lambobin sadarwa da gidaje.Sabili da haka, sassan masu rufewa dole ne su sami kyawawan kaddarorin lantarki, kaddarorin injina da kaddarorin samar da tsari.Musamman tare da tartsatsi amfani da babban yawa, miniaturized tashoshi, tasiri bango kauri na insulator yana samun bakin ciki da bakin ciki.Wannan yana ƙaddamar da ƙarin buƙatu masu ƙarfi don kayan rufi, daidaitaccen ƙirar allura da tsarin gyare-gyare.Saboda kasancewar ƙarfe wuce haddi a kan surface ko ciki na insulator, surface kura, juyi da sauran gurbatawa da danshi, Organic abu precipitates da cutarwa gas adsorption fim da surface ruwa film Fusion don samar da ionic conductive tashoshi, danshi sha, mold girma , Rubutun kayan tsufa da wasu dalilai, Zai haifar da gajeriyar kewayawa, ɗigogi, rugujewa, ƙarancin juriya da sauran abubuwan haɓaka mara kyau.

3. Rashin Gyarawa
Insulator ba wai kawai yana aiki ne a matsayin abin rufewa ba, amma kuma yawanci yana samar da daidaitattun daidaito da kariya ga lambobi masu tasowa, kuma yana da ayyuka na shigarwa da sakawa, kullewa da gyarawa a kan kayan aiki.Ba daidai ba, hasken yana rinjayar amincin lambar sadarwa kuma yana haifar da gazawar wutar lantarki nan take, kuma mai tsanani shine rushewar samfurin.Rushewa yana nufin rabuwa mara kyau tsakanin filogi da soket, tsakanin fil da jack wanda ya haifar da tsarin da ba a dogara da shi ba saboda kayan aiki, ƙira, tsari da sauran dalilai lokacin da tashar ta kasance a cikin yanayin da aka saka, wanda zai haifar da watsa wutar lantarki da Mummunan sakamako na katsewar sarrafa sigina.Saboda ƙirar da ba a iya dogara da shi ba, zaɓin kayan da ba daidai ba, zaɓi mara kyau na tsarin gyare-gyare, ƙarancin tsari irin su maganin zafi, mold, taro, walda, da dai sauransu, taron ba a wurin ba, da dai sauransu, wanda zai haifar da rashin daidaituwa.

Bugu da ƙari, bayyanar ba ta da kyau saboda bawo, lalata, ɓarna, walƙiya harsashi na filastik, fashewa, sarrafa sassan lamba, nakasawa da sauran dalilai.Rashin musanya mara kyau da manyan dalilai ke haifarwa kuma cuta ce ta gama gari kuma cuta ce da ke faruwa akai-akai.Irin waɗannan kurakuran gabaɗaya ana iya samun su kuma a shafe su cikin lokaci yayin dubawa da amfani.

Gwajin gwajin dogaro don rigakafin gazawa

Don tabbatar da inganci da amincin tashoshi da kuma hana afkuwar gazawar da ke sama, ana ba da shawarar yin nazari da ƙirƙira daidaitattun buƙatun fasaha daidai da yanayin fasaha na samfuran, da aiwatar da rigakafin gazawar da ke gaba. amintacce dubawa.

1. hana mummunan hulɗa
1) Gano ci gaba
A cikin 2012, babu irin wannan abu a cikin gwajin karɓar samfur na masana'antun gabaɗaya, kuma masu amfani gabaɗaya suna buƙatar gudanar da gwajin ci gaba bayan shigarwa.Don haka, ana ba da shawarar cewa masana'antun su ƙara 100% ci gaba da gano maki-by-point zuwa wasu mahimman samfuran samfuran.

2) Gano katsewa nan take
Ana amfani da wasu tubalan tasha a cikin mahallin girgiza mai ƙarfi.Gwaje-gwaje sun tabbatar da cewa kawai duba ko tsayin daka na lamba ya cancanci ba zai iya tabbatar da amintaccen lamba a cikin yanayi mai ƙarfi ba.Saboda masu haɗin haɗin da ƙwararrun juriyar tuntuɓar suna yawanci fuskantar gazawar wutar lantarki nan take yayin girgiza, girgiza da sauran gwaje-gwajen muhalli da aka kwaikwayi, yana da kyau a gudanar da gwaje-gwajen girgizar 100% don wasu tashoshi waɗanda ke buƙatar babban dogaro.Tuntuɓi aminci.

3) Gano ƙarfin rabuwa ɗaya rami guda
Ƙarfin rabuwa guda ɗaya yana nufin ƙarfin rabuwa wanda lambobin sadarwa a cikin mated jihar ke canzawa daga matsayi zuwa motsi, wanda ake amfani da shi don nuna cewa fil da soket suna cikin hulɗa.Gwaje-gwaje sun nuna cewa ƙarfin rabuwar rami ɗaya ya yi ƙanƙanta, wanda zai iya sa a yanke siginar nan take lokacin da aka yi ta girgizawa da nauyin girgiza.Ya fi tasiri don auna amincin lamba ta hanyar auna ƙarfin rabuwa na rami guda fiye da auna juriyar lamba.Binciken ya gano cewa ƙarfin rabuwar rami guda ɗaya ba shi da juriya ga jacks, kuma ma'aunin juriya na lamba sau da yawa har yanzu yana da cancanta.A saboda wannan dalili, ban da haɓaka sabon ƙarni na lambobi masu sassaucin ra'ayi tare da amintattun lambobi masu aminci, masana'antun kada su yi amfani da injunan gwajin ƙarfin toshewa ta atomatik don ƙirar ƙira don gwadawa a wurare da yawa, kuma yakamata su aiwatar da maki 100%. -by-point umarni don ƙãre kayayyakin.Bincika ƙarfin rabuwar rami don hana siginar yankewa saboda annashuwa na jacks guda ɗaya.

2. Rigakafin rashin kyaututtuka mara kyau
1) Insulation kayan dubawa
Ingancin albarkatun kasa yana da tasiri mai girma akan abubuwan da ke hana insulators.Sabili da haka, zaɓin masana'antun albarkatun ƙasa yana da mahimmanci musamman, kuma ingancin kayan ba za a iya rasa ta hanyar rage farashin makanta ba.Kamata ya yi zabar babban ma'aikata abu mai daraja.Kuma ga kowane nau'in kayan da ke shigowa, ya zama dole a bincika da kuma bincika mahimman bayanai kamar lambar batch, takardar shaidar kayan aiki da sauransu.Yi aiki mai kyau a cikin gano abubuwan da aka yi amfani da su.

2) Insulator juriya dubawa
Tun daga 2012, wasu tsire-tsire masu samarwa suna buƙatar a gwada kayan lantarki bayan haɗawa cikin samfuran da aka gama.A sakamakon haka, saboda rashin cancantar juriya na insulator da kanta, duk rukunin samfuran da aka gama dole ne a soke su.Tsari mai ma'ana yakamata ya zama gwajin tsari 100% a yanayin sassan insulator don tabbatar da ingantaccen aikin lantarki.

3. Rigakafin rashin daidaituwa
1) Tabbatar da canjin canji
Duban musanyawar cak ɗin dubawa ne mai ƙarfi.Yana buƙatar a haɗa nau'ikan nau'ikan filogi da soket ɗin da suka dace da juna, kuma a gano ko akwai gazawar sakawa, ganowa da kullewa saboda girman insulators, lambobin sadarwa da sauran sassa, ɓarna ko haɗuwa mara kyau. , da sauransu, har ma da tarwatsewa a ƙarƙashin aikin jujjuyawar ƙarfi.Wani aiki na binciken musanyawa shine gano cikin lokaci ko akwai wani wuce gona da iri wanda ke shafar aikin rufin ta hanyar haɗin toshe kamar zaren da bayonets.Don haka, 100% na tashoshi don wasu dalilai masu mahimmanci yakamata a duba wannan abun don gujewa irin wannan babban haɗarin faɗuwar mutuwa.

2) Duban juriya na juriya
Binciken juriya na juriya hanya ce mai inganci don kimanta amincin tsarin toshewar tashar.Bisa ga ma'auni, ya kamata a samar da samfurori don kowane tsari don duba juriya, kuma ya kamata a sami matsaloli a cikin lokaci.

3) Ta hanyar gwajin crimped waya
A cikin na'urorin lantarki, sau da yawa ana gano cewa ba a isar da wayoyi masu ɓarke ​​​​a kowane wuri ba, ko kuma ba za a iya kulle su ba bayan an isar da su, kuma ba za a iya dogaro da lamba ba.Dalilin bincike shi ne cewa akwai burrs ko datti a kan dunƙule hakora na mutum ramukan shigarwa.Musamman ma a lokacin da ake amfani da ramukan hawa na ƙarshe waɗanda masana'anta suka sanya a cikin wani soket ɗin toshe, bayan gano lahani, dole ne mu zazzage wayoyi da suka lalace a cikin sauran ramukan da aka sanya ɗaya bayan ɗaya, mu maye gurbin soket.Bugu da kari, saboda rashin zaɓi na diamita na waya da ɗigon buɗaɗɗen buɗaɗɗen buɗaɗɗen waya, ko kuma saboda aikin da ba daidai ba na tsarin crimping, haɗarin da ƙarshen ba ya da ƙarfi shima zai haifar.Don haka, kafin samfurin da aka gama ya bar masana'anta, masana'anta ya kamata su gudanar da cikakken gwaji akan duk ramukan shigarwa na samfurin filogi (kujera) da aka kawo, wato, yi amfani da kayan aiki na lodi da saukarwa don daidaita wayar tare da fil ko jack zuwa matsayi, kuma duba ko za'a iya kulle shi.Bincika ƙarfin cirewa na kowace guntuwar waya bisa ga buƙatun fasaha na samfurin.


Lokacin aikawa: Yuli-25-2022